JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UCHAGUZI MDOGO
WA UBUNGE JIMBO LA KWAHANI

Dodoma, 02 Mei, 2024

Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi imepokea taarifa kutoka kwa Spika wa Bunge la
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akimtaarifu Mwenyekiti wa Tume kuhusu
uwepo wa nafasi wazi ya ubunge katika Jimbo la Kwahani lililopo Wilaya ya

Mjini, Mkoa wa Mjini Magharibi, Zanzibar.

Spika ametoa taarifa hiyo kwa kuzingatia matakwa ya kifungu cha 49(2) cha
Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani Na. 1 ya Mwaka, 2024.

Kwa kuzingatia matakwa ya kifungu cha 49(1)(b) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais,
Wabunge na Madiwani Na. 1 ya Mwaka 2024, Tume inatoa taarifa kwa umma
kuhusu uwepo wa uchaguzi mdogo wa ubunge katika Jimbo la Kwahani lililopo

Wilaya ya Mjini, Mkoa wa Mjini Magharibi, Zanzibar.

Ratiba ya uchaguzi mdogo utakaofanyika ni kama ifuatavyo:-

Fomu za uteuzi Tarehe 17/05/2024 hadi 23/05/2024
2. | Uteuzi wa wagombea Tarehe 23/05/2024
3. | Kampeni za uchaguzi Tarehe 24/05/2024 hadi 07/06/2024
4. | Siku ya uchaguzi Tarehe 08/06/2024

Tume inatumia nafasi hii kuvikumbusha vyama vya siasa, wagombea na wadau
wote wa uchaguzi kuzingatia Katiba, sheria, kanuni, maadili ya uchaguzi,

taratibu, miongozo na maelekezo yaffTume katika ) cha uchaguzi huu

mdogo.
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